Lớp 10A2 Đoàn Kết
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 10A2 Đoàn Kết

Trường THPT Đinh Tiên Hoàng

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Cứu mình với

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Cứu mình với   Cứu mình với EmptyTue Apr 15, 2008 5:15 pm

giúp đỡ mình điều này nha!
Mình có sử dụng chương trình dùng USB để tăng tốc máy tình (phần mềm eBoostr). mình sử dụng bình thường.
Nhưng sáng hôm sau khi mình lấy USB đã dùng để tăng tốc máy tính ngày hôm qua (trước khi lấy USB ra, thì mình chưa khởi động máy tính).
Nhưng lúc mình cắm USB để copy dữ liệu thì nó ko thể nào vô được. Nó xuất hiện bảng thông báo như sau:

Cứu mình với L7895i10

click vào lệnh "yes". Xuất hiện bảng:

Cứu mình với Loi_ma11

mình kiểm tra thuộc tinh (nhấp chuột phải trên ô USB/ chọn properties). nó thông báo 1 điều thật phủ phàng:

Cứu mình với L7895i11

Vậy mình phải làm sao để phục hồi dung lượng USB đây??

Được sửa bởi black dragon ngày Tue Apr 15, 2008 11:07 pm; sửa lần 1.
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cứu mình với   Cứu mình với EmptyTue Apr 15, 2008 5:20 pm

Mấy bạn lưu ý:
Trước khi cắm USB và phát hiện ra điều tồi tệ đó. Mình đã xóa sạch hết phần mềm "eBoostr".
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cứu mình với   Cứu mình với EmptyWed Apr 16, 2008 7:02 pm

Sao lâu quá vậy.
Mấy bạn làm ơn giải đáp thắc mắc của mình nhanh nhanh nha.
Cảm ơn nhiều.
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cứu mình với   Cứu mình với EmptyThu Apr 17, 2008 2:47 pm

hơ hơ hơ... lâu quá rồi không lên mạng... tại dzì bận quá ...Giờ mình sẽ đưa ra ý kiến của mình cho bạn tham khảo nhé..

Khi mình viết bài "góp ý về tăng tốc máy tính toàn diên" thì mình cũng có nói rồi. khi bạn dùng USB để tăng tốc máy tính thì không nên dùng nó đế sao chép dữ liệu. Vấn đề xảy ra ở trên là do nguyên nhân sau:
- USB là thiết bị ngoại vi cắm qua cổng USB thì tốc độ làm sao nhanh bằng Thanh Ram vốn đã gắn vào mainboard đựợc.
- Nếu BUS USB mà giống BUS của Ram thì không nói có thể chạy trơn tru trong 1 thời gian dài. Chạy trong 1 thời gian dài thôi nha, nhưng mình ko biết chắc đuợc là sau đó nó có hư hay không.
- Đằng này BUS USB và BUS của Ram không tuơng thích, BUS USB thuờng nhỏ hơn nhiều so với Ram và thêm tốc độ xử lý không bằng Ram (do gắn qua cổng USB) thì lúc đó Phần mềm eBoost sẽ tự thiết lập các thông số trong USB lên cao sao cho đạt đuợc tốc độ bằng 1 Thanh Ram thì mới tăng tốc đuợc. chính vì thế mà USB chạy quá sức của nó. cũng may cho bạn là mới sử dụng 1 ngày bị lỗi đó. thử sử dụng 1 tháng coi... banh USB luôn có thể còn gây ảnh huờng đến bo mạch chủ thông qua cổng USB nữa. nói nôm na dễ hiểu như thế này: trong lớp bạn có 1 nguời chạy rất nhanh... bạn không chạy nhanh bằng nó, mà cứ vào giờ thể dục bạn cứ ép mình phải chay bằng nó... bạn mệt không... chạy cự ly ngắn thì không sao... nó chạy đuờng dài là bạn chết ngắt.... với lại giá cả sẽ quyết định nhanh hay chậm tốc độ truy xuất dữ liệu trong USb. Ví Dụ: 1 GB 160.000 sẽ truy xuất chậm hơn 1 GB 200.000. để mua đuợc USB mà có tốc độ bằng Thanh Ram thì theo mình nghĩ là ko có (có thể sẽ có, chắc tại mình không biết đó thôi... nhưng hiếm lắm)

Tạm thời mình chỉ nghĩ đuợc đến đó thôi. nếu mình rảnh mình sẽ tìm hiểu thêm và đưa lên đây cho bạn tham khảo.

Còn về việc khắc phục:

USB bạn còn trong thời gian bảo hành không. Nếu còn thì đem ra tiệm cho nó sửa đi. Nếu nó hỏi thì bạn nói không biết... em cũng không biết sao nó vậy nữa...đừng có nói là bạn dùng USB tăng tốc máy tính lỡ nó không bảo hành cho thì mệt lắm.

nó báo lỗi như vậy là do bạn đã dùng hết dung lượng của USB cho việc tăng tốc máy tính rồi, lấy đâu ra dung luợng nữa mà lưu trữ đây. lúc này USB đóng vai trò là 1 thanh ram chứ không phải là thiết bị lưu trữ. Mình ko có thời gian thử chuơng trình eBooster cho bạn được. bạn thử mò trong chương trình xem có cách nào phục hồi USB lại trạng thái ban đâu không (mình nghĩ là có đó). Còn nếu không đuợc thì cố gắng Format USB lại thử xem. Click phải chuột vào Mycomputer trong màn hình Desktop chọn Manage --> Disk Management --> click phải lên USB và chọn Format. Nếu cách này mà Format USB vẫn không đuợc nữa thì mình pó tay rùi... nếu format đuợc thì cứ để nó Format .. xong rồi ta lấy phần mềm cứu dữ liệu trên USB hoặc trên win để lấy lại dữ liệu. có nhiều phần mềm cưu dữ liệu lắm. Hè mình rảnh mình post lên 1 phần mềm cho.
http://haiau242.jimdo.com
olabibi
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
olabibi

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cứu mình với   Cứu mình với EmptyThu Apr 17, 2008 7:29 pm

cái này thì pó thay ! chưa gặp bao giờ ! lol!
https://lop10a2.123.st/profile.forum?mode=viewprofile&u=1
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cứu mình với   Cứu mình với EmptyThu Apr 17, 2008 10:10 pm

Mình nghĩ dung lượng của máy ko như những món đồ. Mất là mất luôn.
Theo ý mình rằng chắc là nó bị mất driver của USB. Mình thử cố gắng cài driver vào xem để nó phục hồi lại được ko. Nhưng khổ nổi driver USB chứ ko phải dirver mainboard hay thiết bị phần cứng khác. Mình chứ bít tìm nó như thế nào. mà cái đĩa driver của USB lại bị mất
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cứu mình với   Cứu mình với EmptyFri Apr 18, 2008 9:06 am

chài ai... từ winxp trở lên có hỗ trợ USB roài... bạn thử lấy cái USB mới cắm vào bất cứ máy nào cài winxp xem nó coá nhận hem... nếu hem nhận mình bỏ học vi tính luôn... cái đĩa driver kèm theo USB là chỉ để cài cho win 98, win me trở về truớc thui... còn win XP thì khỏi cần cài Driver USB, cắm vào là nó nhận luôn... mà cho dù cài Driver cho USB thì cũng dễ vô cùng... bỏ đĩa vào next rùi lại next là ăn tiền...
http://haiau242.jimdo.com
Sponsored content

Cứu mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cứu mình với   Cứu mình với Empty

Cứu mình với
Trang 1 trong tổng số 1 trang