Lớp 10A2 Đoàn Kết
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 10A2 Đoàn Kết

Trường THPT Đinh Tiên Hoàng

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Bạn Và Tôi ...?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
thixchoigai
Thống Lĩnh
Thống Lĩnh
thixchoigai

Bạn Và Tôi ...? Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn Và Tôi ...?   Bạn Và Tôi ...? EmptyMon Mar 24, 2008 2:27 pm

Bạn Và Tôi ...? AvatarCó rất nhiều lí do khiến cho một cuộc tình fải tan vỡ, có những lí do khiến ai nghe cũng fải đau lòng, nhưng cũng có những lí do khiến không ai có thể tin nổi.
Bạn thân tôi, có một bạn gái có thể nói là ko kém ai. Giữa họ cũng từng có nhiều xích mích mà nguyên nhân chính là từ bạn tôi. Nó đã từng thik ng khác, và đã từng làm bạn gái nó đau lòng, nhưng mọi chuyện đã đc giải quyết hết rồi. Nó đã thề với tôi nếu bạn gái nó ko rời xa nó thì cả đời này nó sẽ chỉ yêu mìh cô ấy thôi. Nhưng rồi nó đâu biết cô ấy vẫn còn ám ảnh vì chuyện cũ, nó chỉ nghĩ rằng giờ đây, nó đang thật lòng và đang dành tất cả tình cảm cho ng yêu mình, nó ngỡ rằng thế là đủ để ng yêu nó bên nó mãi mãi.
Tôi hiểu nó rất rõ, nó tin ng yêu nó hơn cả bản thân, nó ko hề mảy may để ý khi có bất kì một thằng con trai nào tán tỉnh bạn gái nó. Nhiều ng nghĩ rằng nó là con ng mẫu mực, tốt, tin ng yêu mình. Nhưng sau bao nhiêu chuyện thì giờ đây tôi cũng hiểu dc rằng nó ko sai nhưng cũng ko đúng.
Dần dần nó nhận thấy hai đứa đang cách xa nhau. Trước đây có khi cả giờ học hai đứa ngồi viết thư trong lớp, cỏ đủ mọi chuyện Đông Tây Kim Cổ, nhưng giờ thì khác, ng yêu nó đang ngồi kia, cầm chiếc di động và nhắn tin cho một ai đó khác giới, "thôi chắc là có việc cần fải bàn"-nó tự nhủ.
Sau khi trượt một kì thi mà những ng khác ai cũng đỗ, nó buồn, tôi biết vậy, nó buồn nhưng ko tiếc, và tôi thấy ng yêu nó bên cạnh nó, an ủi nó đc 2 hôm, sang tới ngày thứ ba lại tiếp tục nhngx tin nhắn cả giờ học, nó lại buồn.
nó kiếm dc cớ để đi chơi với ng yêu, và địa điểm là nhà thằng bạn, nó tự nhủ hôm nay sẽ kể hết chuyệnnó với gia đình đang có xich mich về thi cử, nhưng nó nhỡ kế hoạch, vì một lí do đơn giản, ng yêu nó bận nhảy au.
Nó cáu, thực sự cáu, nó định bỏ về nhưng lại quay lại, vì sao?vì ngay lúc nó nói với giọng bực tức rằng sẽ bỏ về , ng yêu nó đang giở ván, ko thể rời khỏi bàn phím. Nó bất lực, và cãi nhau, và tiếp theo là ng yêu nó lôi lại chuyện cũ, nó lại bất lực. Nó hỏi tại sao đi chơi với nó mà cứ ngồi chơi diện tử thế, và nó nhận dc một câu trả lời hay ho"chúng ta làm gì có chuyện để nói, trên lớp đã nói hết rồi" Nó tự nghĩ lại, trên lớp, 10p' ra chơi thì dc hai ba câu, 45p' học thì ng yêu nó nhắn tin. Nó cười, chua chát!
Ngày hôm sau, có một ng đã nói thẳng vào mặt nó"mày cứ để ng yêu mày xí xớn với mắy thằng kia thế àh?" và nó nhìn, nó thấy ng yêu nó đang cười, điều làm nó đau nhất là nụ cười ấy đã lâu lắm ko dc dành cho nó. Nó quyết định fải nói một lần cho xong, nó cho ng yêu nó lựa chọn hoặc là nó, hoặc là ng yêu nó sẽ tự do thik quan hệ với ai thân hay sơ tùy ý. Và bạn có thể hiểu ng yêu nó chọn cái gì.
Tôi chẳng nói gì thêm nữa, những gì tôi viết ra có thể nói là đủ để mọi ng hiểu dc câu chuyện.
Tôi cũng xin đc đính chính, ng yêu nó cũng đã từng chịu những vết thg ko nhỏ do nó gây ra, nhưng tôi cũng xin đảm bảo rằng từ sau khi cả hai cùng quyết định làm lại từ đầu thì nó chưa từng làm gì để ai có thể oán trách nó cả.
ColdVampire

ColdVampire

Bạn Và Tôi ...? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn Và Tôi ...?   Bạn Và Tôi ...? EmptySun Mar 30, 2008 9:11 am

bik iu na` se kho dau
nhung van iu de dc kho~ vi` nhau
greenpig_ghost

greenpig_ghost

Bạn Và Tôi ...? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn Và Tôi ...?   Bạn Và Tôi ...? EmptyFri Apr 04, 2008 6:13 pm

kon đó làm dúng ai bỉu ngu deck bít giữ, tao ủng hộ KON NHỎ ĐÓ cho mấy lũ kon trai biết khi có mà không biết giữ thì đừng hối hận khi đánh .mất tóm lại tại sao tao ủng hộ nó??? vì TAO GIỐNG NÓ
http://360.yahoo.com/hoahoctro_timban_love92
olabibi
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
olabibi

Bạn Và Tôi ...? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn Và Tôi ...?   Bạn Và Tôi ...? EmptySun Apr 06, 2008 1:10 pm

tình yêu phải từ 2 phía mới là yêu
nếu đã hết rùi xin dừng níu kéo
níu kéo chỉ làm khổ nhau !
lol!
https://lop10a2.123.st/profile.forum?mode=viewprofile&u=1
Sponsored content

Bạn Và Tôi ...? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn Và Tôi ...?   Bạn Và Tôi ...? Empty

Bạn Và Tôi ...?
Trang 1 trong tổng số 1 trang