Lớp 10A2 Đoàn Kết
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 10A2 Đoàn Kết

Trường THPT Đinh Tiên Hoàng

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Gisup mình với

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Gisup mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Gisup mình với   Gisup mình với EmptyFri Mar 07, 2008 11:36 pm

Mấy mình tự nhiên bấm khởi động thì màn hình chẳng hiển thị gì cả, toàn là 1 màu đen tăm tối thui.
Mấy bạn giúp mình tìm ra cahc khắc phục đi? Nó bị như thế thì mấy mình bị gì vậy
Thank a lot!
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Gisup mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gisup mình với   Gisup mình với EmptySat Mar 08, 2008 8:36 am

Có 2 trường hợp dẫn đến hiện tượng trên

1 là do màn hình máy tính bị hư... cái này thì bạn đem ra tiệm điện tử để sữa

2 là do:

Thứ nhất : Jack cắm giữa màn hình và thùng CPU bị lỏng

Thứ hai: Card màn hình onboard bị hư rùi... hay có thằng khùng nào đó nó chơi khăm bạn... Nếu máy tính của bạn mà cho nhiều người sử dụng chung thì có thể có 1 kẻ nào đó vào CMOS Setup (Thiết lập CMOS) và Disable chức năng hoạt động của card màn hình. Disable thiết bị gì có nghĩa là cấm hoạt động thiết bị đó...

Cách khắc phục

Hãy vào CMOS Setup kiểm tra xem card màn hình có bị Disable không... Bạn rành CMOS mà chắc cái này đối với bạn không có vấn đề gì chứ

Nếu vẫn thấy card màn hình Enable thì bạn hãy kiểm tra mặt tiếp xúc giữa card màn hình với khe cắm mở rộng xem nó có bị bụi bặm gì không... Bụi nó có dẫn điện à nha... nhiều thiết bị không hoạt động được là do bụi bám vào đó. Nếu có bạn hãy dùng khăn giấy lau sơ qua cho nó sạch bụi... rồi cắm card màn hình vào khe cắm mở rộng lại.

Còn nếu card màn hình bị hư thì bạn đi mua card màn hình mới gắn vào đi... nhưng trước khi gắn card màn hình mới vào thì bạn vào CMOS Setup Disable cái card màn hình hư trên onboard đi... Nếu không bạn xài 1 thơi gian thì 2 card màn hình sẽ xung đột... Vấn đề này cũng không có j đâu... Lâu lâu màn hình của bạn bị giựt giựt chơi vài lần hà...

lol!

Được sửa bởi haiau ngày Sun Mar 09, 2008 10:44 am; sửa lần 1.
http://haiau242.jimdo.com
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Gisup mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gisup mình với   Gisup mình với EmptySat Mar 08, 2008 11:35 am

Mình hiều rùi. Cảm ơn bạn nhiều nha
olabibi
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
olabibi

Gisup mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gisup mình với   Gisup mình với EmptySun Mar 09, 2008 10:00 am

hải âu ơi bạn đừng viết bằng chữ màu vàng khó nhìn wa''''''''' ! lol!
https://lop10a2.123.st/profile.forum?mode=viewprofile&u=1
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Gisup mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gisup mình với   Gisup mình với EmptySun Mar 09, 2008 10:48 am

Tai vi ban admin cu thay doi giao dien cua dien dan hoai nen moi nhu vay, thu de giao dien mau den xem
http://haiau242.jimdo.com
Sponsored content

Gisup mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gisup mình với   Gisup mình với Empty

Gisup mình với
Trang 1 trong tổng số 1 trang