Lớp 10A2 Đoàn Kết
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 10A2 Đoàn Kết

Trường THPT Đinh Tiên Hoàng

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

chuyển từ nick cũ wa nick mới

Go down 
Tác giảThông điệp
olabibi
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
olabibi

chuyển từ nick cũ wa nick mới Empty
Bài gửiTiêu đề: chuyển từ nick cũ wa nick mới   chuyển từ nick cũ wa nick mới EmptyWed Feb 13, 2008 7:52 pm

Mỗi khi các bạn làm nick mới các bạn rất vất vả để chuyện các nick bạn cũ của các bạn qua nick mới đúng không ?

Vậy có 1 cách đơn giãn nhẹ nhàng sao các bạn không sử dụng nhỉ , nào làm các bước theo QuaKhu nhé :

Bước 1 : Đăng nhập vào Yahoo Messenger 7.0 hoặc 7.0 beta bằng tài khoản cũ ở đây mình sẽ dùng nick : 06512345 để chuyển đổi nick bạn chat sang nick : quakhu.enet

- Sau khi đăng nhập các bạn vào : menu Actions chọn Send an Instant Messenger (Ctrl+M)

Bước 2 : Khi hộp thoại Send an Instant Messenger xuất hiện, bạn chuyển sang thẻ Other Contact, nhập tên tài khoản mới ( nick mới bạn muốn chuyển các nick sang ở đây mình sẽ đánh vào đó nick quakhu.enet ) rồi nhấn autoplay=false> .

Lúc này, cửa sổ Instant Messenger của nick quakhu.enet mở ra

Sau đó bạn vào lại menu Actions, Chọn Send My Messenger List (Ctrl+Shift+M)

Bước 3 : Trong hộp thoại Send My Messenger List, bạn sẽ thấy xuất hiện 1 list tất cả các nick bạn chat của bạn

Nếu bạn muốn chọn 1 số nick thì đánh dấu vào các nick cần chuyển sang, còn nếu muốn chuyển hết thì nhấn vào Select All . Sau đó nhấn vào nút Finish sẽ xuất hiện bảng chuyển đến nick bạn cần chuyển

Bước 4 : Sign Out để thoát nick cũ ra và đăng nhập tài khoản mới vào ở đây sau khi đăng nhập nick quakhu.enet mình đã nhận được bảng như sau từ nick 06512345

Trong hộp thoại đó bạn chọn View Contacts (Alt+Shift+A) nó sẽ hiện lên họpp thoại Add to Messenger . Chọn Select All để nhận tất cả hoặc chọn những nick bạn thích rồi Next . Tiếp theo bạn chọn nhóm nick bạn đưa vào danh sách và gõ vào ô Enter a brief introduction dòng liên quan đến ô ghi chú để mọi người cho bạn add nick . Cuối cùng Next và Finish là kết thúc lol!
https://lop10a2.123.st/profile.forum?mode=viewprofile&u=1

chuyển từ nick cũ wa nick mới
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» nick ảo độc
» nick ảo ảo
» Xem người ta ẩn nick nè
» Chat nhiều nick nè
» Heart - Xoá nick mình trong list người khác”