Lớp 10A2 Đoàn Kết
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 10A2 Đoàn Kết

Trường THPT Đinh Tiên Hoàng

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu Empty
Bài gửiTiêu đề: nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu   nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu EmptyFri Apr 18, 2008 2:59 pm

Mấy bạn cho mình hỏi
Khi mình shutdown máy. Ko hiểu vì sao tự nhiên nó khởi động lại. Vậy thì máy mình bị lỗi gì. Vầ cách khắc ra sao.
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Bài gửiTiêu đề: Re: nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu   nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu EmptySat Apr 19, 2008 7:37 pm

Khi gặp lỗi trên bạn hãy Reboot lại máy thay vì shutdown. Vì

Hầu hết lỗi shutdown của Windows XP được báo là do khi tắt máy thì nó lại khởi động lại, đây là hiện tượng mang tính phổ biến toàn cầu, bởi vì theo thiết kế thì Windows XP sẽ tự động khởi động lại máy khi hệ thống bị lỗi. Chính vì thế có bất cứ sự cố nào của hệ thống sẽ làm cho máy tính khởi động lại khi tắt máy. Để khắc phục hiện tượng " Khởi
động lại máy khi hệ thống có lỗi" thì hãy bấm chuột phải vào My Computer/Properties/Tab Advanced/dưới hộp Startup&Recover bỏ đi câu "System Reboot".

Trường hợp do lỗi phần mềm (do bạn cài thử 1 phần mềm nào đó mà nó không chạy tốt với Win XP)

Lấy ví dụ về 1 phần mềm mà mình biết nhé: (bạn nên đọc tham khào chơi cho vui)

Hiện nay phần mềm Roxio/Adaptect Easy CD/ Direct CD được xem như là một phần mềm gây ra lỗi Shutdown chủ yếu nhất, giải pháp đối với phần mềm này là bạn phải tải về phần mềm sửa lỗi cho cả hai phiên bản Platium và Basic Edition of Easy CD Creator 5. với phần mềm sửa lỗi này bạn có thể giảm được một nửa nguy cơ bị lỗi Shutdown.
Một trong những cảnh báo đối với những người phải sử dụng phần mềm sửa lỗi này là hãy đọc kỹ những hướng dẫn vì Roxio/Adaptect Easy CD Creator Platinium 5 có thể thực sự không hoạt động tốt đối với Windows XP. Nếu người sử dụng bỏ qua không tham khảo những hướng dẫn của Roxio có thể máy của bạn sẽ chịu sự rủi ro về lỗi Shutdown hoặc không Boot máy được

-Hầu hết mọi người sử dụng Easy CD Creator đều không gặp lỗi nếu họ không cài thêm phần Direct CD

Trường hợp 3

Lại có một số ý kiến cho rằng lỗi trên liên quan đến vấn đề tiêu chuẩn của phần cứng và dựa vào sự tương thích của phần cứng đối với hệ điều hành cũng là một trong những khả năng gây ra lỗi này.
http://haiau242.jimdo.com
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Bài gửiTiêu đề: Re: nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu   nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu EmptyFri Jul 11, 2008 10:30 pm

THANK
HIỂU RÙI
I LOVE YOU
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu   nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu Empty

nhức đầu quá. Cho mình xin tí dầu
Trang 1 trong tổng số 1 trang