Lớp 10A2 Đoàn Kết
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 10A2 Đoàn Kết

Trường THPT Đinh Tiên Hoàng

Trang ChínhTrang Chính  PortalliPortalli  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Giúp mình sửa lỗi win với

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Giúp mình sửa lỗi win với Empty
Bài gửiTiêu đề: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptyWed Mar 05, 2008 11:58 am

Cho mình hỏi:
Máy mình đang sử dụng giao diện win Xp.
Đang sử dụng được mấy ngày thì.
Đột nhiên, máy mình đang khởi động vào win thì tới khúc sắp chuyển sang phần chào "welcome" (lưu ý là chưa chuyển sang, đang ở màn hình màu đen) thì nó ngừng hoạt động. Màn hình nó tắt luôn, còn CPU vẫn chạy, nút đèn báo hiệu màu xanh.
Xin hỏi máy mình bị gì. Cách khắc phục ra sao (ngoài cách, cài lại win nha!)
Cảm ơn các bạn nhiều!!!.............
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptyWed Mar 05, 2008 7:42 pm

Cái này thì đến bác sỹ máy tính cũng phải pó tay rùi... Bạn hỏi vậy có khác gì đánh đố với mọi người đâu. Nói chung thì cũng có nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng đó lắm... Ví dụ như: bạn hay tắt máy tính đột ngột nè... Hay là máy tính của bạn đã bị nhiễm virus boot (virus boot khác với virus file à nha) Nhiễm con virus này thì khỏi dzô win lun. Nếu bạn thắc mắc về cái này thì vui lòng PM để có thể giải thích thêm. Còn có 1 vấn đề là liên quan đến phần cứng nữa: ví dụ như: bộ nguồn máy tính đã cũ rồi không còn cung cấp đủ dòng điện cho quạt CPU quay nữa (quạt CPU quay chậm hơn 1 chút so với bình thường). chính vì thế mà không thể tỏa hết nhiệt ra ngoài được. Đụng vào phần cứng thì bạn phải mở nắp thùng ra kiểm tra mà thôi. Mà bạn có biết kiểm tra không nhỉ Question .

Cách khắc phục tốt nhất là cài lại win mà thôi. Bởi dzì cách đó là nhanh nhất chỉ 30 phút thế là xong thui. trong thời gian đó thì ngồi xem ti vi và nhâm nhi ly cà phê...ok...Nhưng trớ trêu thay, dữ liệu của bạn lại nằm trên ổ đĩa chứa hệ điều hành... Nếu cài lại win thì dữ liệu của bạn sẽ "đội nón ra đi". Đừng lo... Bạn hãy dùng windows 98 mini trong đĩa Hirent Boot để cứu dữ liệu. Khi bạn vào windows 98 mini bạn chỉ cần truy nhập vào ổ C (ổ đĩa cài hệ điều hành), rùi copy, paste qua ổ đĩa khác là xong...

À xém chút quên mất điều này... nếu bạn vào setup CMOS và Disable ổ cứng cài hệ điều hành thì bố ai mà vào win cho được... Chắc bạn đã biết điều này rùi nhỉ... vì bạn là người đầu tiên viết bài tăng tốc máy tính toàn diện khi dùng BIOS mà... cố tình đưa ra vấn đề này để thử tui phí hôn... Mình biết máy bạn 10a2 siêu lắm rùi... lập cả diễn đàn cơ đấy... chứ đâu phải là thường đâu... Em kiến thức nông cạn mấy anh đừng có post mấy câu hỏi đó lên để thử em... làm ơn... cho em xin... lol!
http://haiau242.jimdo.com
Hoai_Nam
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
Hoai_Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptyWed Mar 05, 2008 9:22 pm

tao gợi ý cho cách sửa nè Razz ."Đập cái máy đó đi!" Very Happy
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptyThu Mar 06, 2008 11:14 pm

Bạn Hải âu 242 ơi!
Win xp mà làm sao mà dùng win98 mini để lưu lại dữ liẹu cần lưu chứ.
Cảm ơn bạn đã thông báo cho mình biết như thế.
Mình muốn biết thông tin về con "virus boot" đó.
Chắc là do bản giao diện win vista của mình cài vào đấy. Bởi vì hiện tượng đó chỉ xảy ra khi mình cài bản giao diện win vista, còn khi mình sử dụng lại bản ghost thì ko sao cả. Vẫn chạy bình thường (mặc dù nó rất chậm do chứa rất nhiều chương trinh đấy thui)
Gíup mình lần nữa nhé các bạn.
Thank a lot!!!!1
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySat Mar 08, 2008 8:09 am

Chài... kỹ thuật viên của lớp 10a2 mà không biết dùng windows 98 mini để cứu dữ liệu à... 1 kỹ thuật viên mà không biết cái này hơi bị mệt à nha..... Nếu lỡ 1 ngày kia dung lượng ổ D hoặc E của bạn bị hết... hay vì 1 nguyên nhân nào đó mà bạn lưu vào ổ C... Lần sau tự nhiên khởi động lên máy ko chạy vào windows được nữa... mà dữ liệu đó quan trọng với bạn thì sao... Lúc đó bạn khóc bằng tiếng I Rắc lun đó... khóc xong rùi đành ngậm ngùi nói lời "bye bye" với dữ liệu của bạn nhé... windows 98 mini ở trong đĩa Hirent's Boot đó. Lên mạng tìm hiểu đi nhé. Còn về virus boot hả... Bạn biết có mấy loại virus lây nhiễm qua máy tính không... cái này pm nha... không thể tiếc lộ rộng rãi được... Thui nói qua cho bạn biết lun: 6 loại gồm: Virus Boot, Virus File, Virus Marco, Trojan Horse, Sâu Internet Worm, Spyware... có bi nhiêu đó thui à... đừng có nói là có Spam nữa nha.... scratch

Được sửa bởi haiau ngày Sun Mar 09, 2008 10:33 am; sửa lần 1.
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySat Mar 08, 2008 7:54 pm

Mấy bạn ơi! Mấy bạn hiểu rùi. Cách đó chi9r áp dụng cho dạng ổ đĩa "FAST 32" Thui. Chứ dạng NTSF thi9f mấy bạn huy động toàn bộ lực lượng mà mấy bạn có được thi9f phả bó tay rùi đó.
Khuyến khích mọi người use "windows XP Portable" có thể nói nó giống như "há cảo linux"
Đọc kĩ trước khi nói nhé mấy bạn
olabibi
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
olabibi

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySun Mar 09, 2008 9:35 am

cái thằng hoài nam này ! hem bít thì thui còn la oang oang ! kao dập bể đầu giờ ! lol!
https://lop10a2.123.st/profile.forum?mode=viewprofile&u=1
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySun Mar 09, 2008 10:38 am

Ca'i ri` chi? a'p du.ng cho o^? di~a di.nh da.ng FAT 32. No'i ri` mu*` tui he?m hie^?u gi` hi't na`...
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySun Mar 09, 2008 11:08 am

thi mỗi ổ đĩa nó được định dạng "file system: NTFS" or "file system: FAT 32" trong "properies" đấy. nếu "hai au" ko hiểu thì hỏi thằng admin ấy nó giải thích cho. Chứ mình nghèo ngôn từ lắm cho nên ko bít giải thích cho bạn như thế nào nữa.
haiau
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
haiau

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySun Mar 09, 2008 11:15 am

Minh ko hieu cau noi cua ban thoi, chu may cai do minh biet roi.Ban co the noi ro hon ko...minh co the chat voi nhau de noi ve van de nay. Hay pm wa nick hai_au_phi_xu242 nhe
Hoai_Nam
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
Hoai_Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySun Mar 09, 2008 4:05 pm

đập máy đi mày ơi! Có khi ông già còn mua cho máy mới...(nếu dc mua thì bao tao chầu kem Very Happy )
black dragon
Tổ Trưỡng
Tổ Trưỡng
black dragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với EmptySat Mar 29, 2008 6:09 pm

thang khi hoai nam
tieu nhieu qua thay may moi ha
nha tao ngheo rach mong toi
ko du ao mac nua
neu cha tao ko mua thi tao qua muon do can nha may den ban mua may moi nha
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp mình sửa lỗi win với   Giúp mình sửa lỗi win với Empty

Giúp mình sửa lỗi win với
Trang 1 trong tổng số 1 trang